Labda kila mpenzi wa divai atakuwa na swali kama hilo. Unapochagua divai katika duka kubwa au duka la ununuzi, bei ya chupa ya divai inaweza kuwa chini kama makumi ya maelfu au juu kama makumi ya maelfu. Kwa nini bei ya divai ni tofauti sana? Je! Chupa ya divai inagharimu kiasi gani? Maswali haya yanapaswa kujumuishwa na sababu kama vile uzalishaji, usafirishaji, ushuru, na usambazaji na mahitaji.
Uzalishaji na pombe
Gharama dhahiri ya divai ni gharama ya uzalishaji. Gharama ya kutengeneza divai kutoka mikoa tofauti ulimwenguni pia inatofautiana.
Kwanza kabisa, ni muhimu ikiwa Winery anamiliki njama au la. Baadhi ya wineries inaweza kuwa kukodisha au kununua ardhi kutoka kwa wafanyabiashara wengine wa divai, ambayo inaweza kuwa ghali. Kinyume chake, kwa wafanyabiashara wa mvinyo ambao wanamiliki viwanja vya mababu, gharama ya ardhi haifai, kama mwana wa familia ya mwenye nyumba, ambaye ana ardhi na anajitaka!
Pili, kiwango cha viwanja hivi pia kina athari kubwa kwa gharama za uzalishaji. Mteremko huwa hutengeneza vin bora kwa sababu zabibu hapa hupokea jua zaidi, lakini ikiwa mteremko ni mwinuko sana, zabibu lazima zifanyike kwa mkono kutoka kwa kilimo hadi mavuno, ambayo huleta gharama kubwa za kazi. Kwa upande wa Moselle, kupanda mizabibu hiyo hiyo inachukua mara 3-4 kwa muda mrefu kwenye mteremko kama kwenye ardhi ya gorofa!
Kwa upande mwingine, mavuno ya juu, divai zaidi inaweza kufanywa. Walakini, serikali zingine za mitaa zina udhibiti madhubuti wa uzalishaji ili kuhakikisha ubora wa divai. Kwa kuongezea, mwaka pia ni jambo muhimu linaloathiri mavuno. Ikiwa winery imethibitishwa kikaboni au biodynamic pia ni moja ya gharama ya kuzingatia. Kilimo kikaboni ni cha kupendeza, lakini kuweka mizabibu katika hali nzuri sio rahisi, ambayo inamaanisha pesa zaidi kwa winery. kwa shamba la mizabibu.
Vifaa vya kutengeneza divai pia ni moja ya gharama. Pipa la mwaloni wa lita 225 kwa karibu $ 1,000 linatosha tu kwa chupa 300, kwa hivyo gharama kwa chupa mara moja huongeza $ 3.33! Kofia na ufungaji pia huathiri gharama ya divai. Sura ya chupa na cork, na hata muundo wa lebo ya divai ni gharama muhimu.
Usafiri, mila
Baada ya divai kutengenezwa, ikiwa inauzwa ndani, gharama itakuwa chini, ndiyo sababu tunaweza kununua divai bora katika maduka makubwa ya Ulaya kwa euro chache. Lakini mara nyingi vin mara nyingi husafirishwa kutoka kwa kutengeneza mikoa ulimwenguni kote, na kwa ujumla, vin zinazouzwa kutoka nchi za karibu au nchi za asili zitakuwa nafuu. Usafirishaji wa chupa na chupa ni tofauti, zaidi ya 20% ya divai ya ulimwengu husafirishwa katika vyombo vingi, chombo kimoja cha vyombo vikubwa vya plastiki (tanks) zinaweza kusafirisha lita 26,000 za divai kwa wakati mmoja, ikiwa kusafirishwa katika vyombo vya kawaida, kawaida inaweza kushikilia chupa 12-13,000 za divai ndani yake, karibu lita 9,000 za divai, tofauti hii ni karibu mara 3, rahisi sana! Kuna pia vin zenye ubora wa juu ambazo zinagharimu zaidi ya mara mbili ya kusafirisha katika vyombo vinavyodhibitiwa na joto kuliko vin kawaida.
Je! Ninapaswa kulipa kodi ngapi kwa divai iliyoingizwa? Ushuru kwenye divai hiyo hiyo hutofautiana sana katika nchi na mikoa tofauti. Uingereza ni soko lililoanzishwa na imekuwa ikinunua divai kutoka nje ya nchi kwa mamia ya miaka, lakini majukumu yake ya kuagiza ni ghali kabisa, karibu $ 3.50 kwa chupa. Aina tofauti za divai hutozwa ushuru tofauti. Ikiwa unaingiza divai yenye nguvu au yenye kung'aa, ushuru kwenye bidhaa hizi unaweza kuwa mkubwa kuliko kwenye chupa ya kawaida ya divai, na roho kawaida huwa juu kwani nchi nyingi kawaida huweka viwango vyao vya ushuru kwa asilimia ya pombe kwenye divai. Pia nchini Uingereza, ushuru kwenye chupa ya divai zaidi ya 15% ya pombe utaongezeka kutoka $ 3.50 hadi karibu $ 5!
Kwa kuongezea, gharama za kuagiza moja kwa moja na usambazaji pia ni tofauti. Katika masoko mengi, waagizaji hutoa divai kwa wafanyabiashara wengine wa divai ndogo, na divai kwa usambazaji mara nyingi ni kubwa kuliko bei ya moja kwa moja ya kuagiza. Fikiria juu yake, je! Chupa ya divai inaweza kutumiwa kwa bei ile ile katika duka kubwa, bar au mgahawa?
Picha ya kukuza
Mbali na gharama za uzalishaji na usafirishaji, pia kuna sehemu ya gharama za utangazaji na kukuza, kama vile kushiriki katika maonyesho ya divai, uteuzi wa mashindano, gharama za matangazo, nk vin ambazo hupokea alama kubwa kutoka kwa wakosoaji wanaojulikana huwa ghali zaidi kuliko zile ambazo hazifanyi. Kwa kweli, uhusiano kati ya usambazaji na mahitaji ni moja wapo ya sababu zinazoathiri bei. Ikiwa divai ni moto na usambazaji ni mdogo sana, haitakuwa nafuu.
Kwa kumalizia
Kama unaweza kuona, kuna mambo mengi ambayo yanaathiri bei ya chupa ya divai, na tumekata uso tu! Kwa watumiaji wa kawaida, mara nyingi ni gharama kubwa kununua divai moja kwa moja kutoka kwa kuingiza huru kuliko kwenda kwenye duka kubwa kununua divai. Baada ya yote, jumla na rejareja sio dhana sawa. Kwa kweli, ikiwa una nafasi ya kwenda kwenye wineries za kigeni au maduka ya bure ya uwanja wa ndege kununua divai, pia ni ya gharama kubwa, lakini itachukua bidii zaidi ya mwili.
Wakati wa chapisho: Oct-19-2022